diễn đàn điện tử, công nghệ, lập trình tienthinhpro
Trang Chủ - Forum.TienThinhPro.Com
loading...

Lần hoạt động

Xuống  Tổng hợp cách chế pháo bằng Diêm đơn giản ngày xưa mình hay chơi!

Chia sẻ trang này:
07.01.2017 / 19:03 #18068
Thang99 offline Phê Lòi
 Thành viên
like 111
Vâng! Xin chào toàn thể anh, em, cô, dì, chú, bác, ông, cụ, kị, cháu, chắt, chút, chít, chụt, chịt! Không khí tết đang tràn ngập khắp nơi nơi, từ ngoài đường vào trong nhà! Từ hố ga đến hố sí đều vui cả ,nói thế chứ vẫn như mọi ngày, tấp nập , công việc bộn bề cứ thế xảy ra thôi ý!

Hôm nay đối với mình là 1 ngày vui nên mình rảnh việc đăng top dạy anh em hết những "bí kíp" chơi pháo thời trẻ trâu của mình! , mình chẳng biết những cách dưới đây có ai biết chưa! Nếu biết rồi anh em ném Shit nhẹ tay thôi ạ, còn ai chưa biết xin 1like ủng hộ tinh thần ngu người của mình ạg! Ahihi đồ c**́

1) Pháo Van Xe Đạp
- Chuẩn bị: 1 Van xe đạp ( van hạt gạo) , 1 thanh gỗ dài vừa cầm tay , 1 cái đinh nhỏ (vừa đủ nhét lỗ van) ,

Công Thức: lấy cái dùi hoặc cái gì dùng để đục lỗ , đục lỗ trên cái thanh gỗ (hơi khó đục đó nhá) , đục được 1lỗ rồi nhét cái van vào cái lỗ vừa đục, dùng búa đinh đóng chặt cái van vào thanh gỗ! Vậy là xong! Bắt đầu nghịch ngu nào ,
nhồi 4que diêm vào cái van, lấy đinh vưà đủ để cắm vào cái van, anh em có thể dùng dây để buộc cho cái đinh cố định vào cái van! Anh em ngồi xuống, lấy tay trái bịt tai rồi tay phải gõ cái đinh xuống nền xi măng (miễn là thứ cứng, đập xuống đất không nổ đâu nhé!) , công suất cũng thường thôi , tàm tạm!

2) Pháo Nan Hoa Xe Máy
- Chuẩn bị: 1 cái nan hoa xe máy (xe dream hoặc xe uyn thì càng tốt, nhớ là phải cái nan hoa còn đầu có cái lỗ ấy) , 1cái đinh, 2cái lông gà, 1ít dây nịt (dây thun) , 1mản xăm xe dài và to bằng ngón tay út!
Công thức: lấy nan hoa xe máy rồi gép 2 mảnh xăm xe vào 2 bên phần đầu cái lỗ nan hoa, buộc dây nịt cho chắc, lấy cái đinh cắm vào lỗ nan hoa rồi lấy nịt buộc chặt vào mảnh xăm xe , ok xog phần đầu, phần đuôi lấy nịt cuốn 2 cái lông gà dọc theo cái nan hoa, lòi 2phần lông lên trên để làm cánh quạt! Ok?
nhồi 3que diêm vào lỗ rồi cắm định đã cố định từ trước vào lỗ, test thôi! , ra chỗ nào có nhiều xi măng ấy! (tốt nhất ra đường nhựa) Ném như phi cái giáo thẳng lên trời góc 90 độ hoặc 70 độ, bịt tai vào hoặc anh em nào thích cứ mở lỗ tai ra ,

3) Pháo Ăn Ten Tivi, Raido, vỏ đạn
- Chuẩn bị: 1cái ăng ten tivi , radio (cái ống sắt ấy) , diêm hoặc thuốc súng
công thức: cắt ngắn ống ăng ten dài bằng 1đốt ngón tay, nghiền nhỏ diêm thành bột, cạo lớp xỉ từ vỏ bao diêm, trộn xỉ và diêm vào với nhau, đổ hỗn hợp vào trong ống (đổ 2/3 ống thôi), à mà ống phải lấy kìm để kẹp chặt ống lại cho đến khi thổi hơi ko thoát ra được, ok , đổ vào ống rồi thì kẹp luôn đầu còn lại vào, nhóm lửa và thả vào, hưởng thụ thành quả thôi! Nếu có vỏ đạn thì làm hơi khó chút, cũng đổ hỗn hợp vào rồi kẹp chặt đầu thôi, ném vô lửa,

trên đây là những cách để chế pháo bằng diêm đơn giản nhất mà mình từng chơi hồi còn nhỏ! Anh em hãy like cho mình cái nhé!
XOXO
07.01.2017 / 19:05 #18069
VipKuTe offline ๖Thư ๖Official
 Thành viên
like 61
Thang99 (07.01.2017 / 19:03)
Vâng! Xin chào toàn thể anh, em, cô, dì, chú, bác, ông, cụ, kị, cháu, chắt, chút, chít, chụt, chịt! Không khí tết đang tràn ngập khắp nơi nơi, từ ngoài đường vào trong nhà! Từ
Đã từng chơi cả òy
08.01.2017 / 09:05 #18109
BelPois offline Tùng Đỗ Minh
 Thành viên vip
like 55
Thank for sharing
Programmer
08.01.2017 / 09:38 #18111
Thang99 offline Phê Lòi
 Thành viên
like 111
VipKuTe (07.01.2017 / 19:05)
Đã từng chơi cả òy
Tuổi thơ Dữ dội vậy hả?
XOXO
08.01.2017 / 09:56 #18112
VipKuTe offline ๖Thư ๖Official
 Thành viên
like 61
Thang99 (08.01.2017 / 09:38)
Tuổi thơ Dữ dội vậy hả?
Chơi cả mìn nữa
Lượt Xem: 177 Trả Lời: 4
Bạn chưa đăng nhập! Hãy Đăng nhập hoặc Đăng ký làm thành viên để trả lời bài viết này!

Chủ đề cùng chuyên mục:

Bạn đã xem chưa:

Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Tìm Kiếm Nhanh
loading...
Truy Cập Nhiều
Thống Kê
Thành viên (2439 / +2)
Danh sách BQT (8)
Truy cập: 597 / 4852
Đang có 16 người trực tuyến, 3 thành viên và 13 khách viếng thăm.
Member Online: Google[bot] , Bing[bot] , Scout, SuperTroll, thaibinhvip,